EN/SW
SISITUPO
JINSIWASILIANA
DIRA YETU

JAMII YA HAKI NA UJUMUISHI AMBAPO WANAWAKE, WASICHANA NA JAMII WANAISHI KWA UTU, WANATELEKEZA HAKI ZAO NA WANAPATA FURSA SAWA ZA KUSTAWI.

Simulizi ya Mabadiliko

04 / MAENEO YETU YA KAZI

TUNAFANYA KAZI ILI KUUNGANISHA UZOEFU, USHAHIDI NA MIFUMO.

01 //

Afya ya Uzazi na Haki za Kijinsia (SRHR)

Kuzingatia sauti, uchaguzi, na uzoefu unaopuuzwa mara kwa mara katika hatua za maisha, ikiwemo kukoma kwa hedhi, uzee, na kuondoa unyanyapaa wa kimya.

02 //

Uhuru wa Kiuchumi wa Wanawake na Elimu ya Fedha

Kuunganisha moja kwa moja uhuru wa kiuchumi na umiliki wa mali na uwezo wa kufanya maamuzi juu ya mapato ya kaya na rasilimali.

03 //

Haki ya Hali ya Hewa na Ustahimilivu wa Jamii

Kuangazia jinsi changamoto za mazingira, uhamishaji wa rasilimali, na ukosefu wa usalama wa maji unavyowaathiri zaidi wanawake na wasichana.

04 //

Haki za Binadamu na Elimu ya Sheria

Kusaidia upatikanaji rahisi wa taarifa za kisheria zilizotafsiriwa katika lugha za ndani na kujenga njia salama za kushirikiana na taasisi husika.

05 //

Wasichana, Vijana na Uongozi Unaoibuka

Kunoa uwezo wa uongozi, elimu ya afya ya msingi, na ujuzi wa utetezi ili kuhakikisha wanapata nafasi thabiti katika maeneo ya maamuzi.

06 //

Maarifa ya Jamii, Kusimulia Hadithi na Ushahidi

Kuingiza uzoefu halisi wa maisha katika utafiti wa takwimu, tukiamini kuwa simulizi za ubora ni vipimo muhimu vya kimfumo.

05 / HOW CHANGE HAPPENS

WATU WANAKUWA WAANDISHI WA SIMULIZI ZAO ZA MABADILIKO.

01 / SIKILIZA

Kuelewa hali halisi na uzoefu wa watu bila kuwapangia vipaumbele kulingana na tamaduni au mifumo.

02 / WEZESHA

Kujenga uwezo wa kujiamini na kutoa maamuzi kupitia data, ujasiri, na maeneo salama.

03 / UNGANISHA

Kuunganisha sauti za jamii na walezi (mentors), asasi za kiraia, na mamlaka za mitaa.

04 / USHAWISHI

Kufikisha simulizi za jamii katika maeneo ambapo sera, mipango, na rasilimali zinaamuliwa.

05 / BADILISHA

Kufikia mabadiliko ya kimfumo ambapo utu, usawa, na fursa vinaonekana katika maisha ya kila siku.

06 / KAZI YETU NA SIMULIZI

CELEBRATED AGEING // FURAHA UZEENI

Kuvunja ukimya kuhusu ukomo wa hedhi. Kukuza utu, haki na ujumuishi katika afya ya uzazi (SRHR).

Inatekelezwa na Her Story Tanzania kwa usaidizi kutoka AmplifyChange.

BAADHI YA HATUA ZA MAISHA NI ZA KIULIMWENGU. LAKINI MSAADA WA KUZIZUNGUKIA SIO.

Kukoma kwa hedhi ni hatua ya asili ya maisha ambayo mara nyingi hukabiliwa na uhaba wa taarifa, ukosefu wa kutambuliwa katika mazungumzo ya afya ya uzazi, na uvumilivu wa kimya. Her Story Tanzania inasimama hapa ili kurudisha maarifa, utu, na mwonekano katika hatua hii muhimu ya maisha.

SAUTI YA MLEZI
β€œKwa muda mrefu nilifikiri yale niliyokuwa napitia yalikuwa jambo la kukaa nalo kimya. Tulipoanza kuzungumza, niligundua kuwa wanawake wengine pia wanahitaji taarifa na nafasi salama ya kuuliza maswali bila aibu.”
Her Story Tanzania - Celebrated Ageing Project Mentor Voice

SIMULIZI NI USHAHIDI

Kusimulia hadithi sio mapambo tu; ni chombo cha kimaadili cha ubora kinachofichua mifumo ya kina ambayo takwimu za namba zinashindwa kuonyesha. Inachochea mazungumzo na kuleta majibu yenye uwajibikaji.

07 / TUNAPOFANYA KAZI NA MAADILI YETU

Tukiwa na Shina Letu Mwanza. Tunafanya Kazi Tanzania Bara Kote.

JAMII. USHAHIDI. MAZUNGUMZO. MFUMO. MABADILIKO.

Kuingilia kati ambapo ukosefu wa usawa umezoeleka, tukianzia karibu kabisa na jamii na kusonga mbele kutoka kwenye hali halisi ya maisha kwenda kwenye ushahidi wa pamoja na mifumo yenye uwajibikaji.

Maadili Yetu ya Kazi

Kila thamani inaelezea jinsi Her Story inavyofanya kazi, si tu kutaja matamanio yasiyo na vitendo.

Utofauti (Diversity)

Kutafuta mitazamo tofauti ili kuvunja dhana zilizozoeleka na kuunda majibu ya kimfumo yanayoakisi uzoefu halisi wa jamii.

Ujumuishi (Inclusivity)

Kusonga mbele zaidi ya 'kualika watu chumbani' hadi kuhakikisha wale waliotengwa kwa sababu ya umri, ulemavu, au umaskini wana ushawishi wa maana juu ya kile kinachofuata.

Huruma (Compassion)

Kuwajali watu na washirika kwa upendo, wema, na heshima, tukikumbuka kuwa maendeleo ni kulinda utu, si tu kufikia takwimu za ripoti.

Ustahimilivu (Resilience)

Kutotarajia watu wavumilie dhuluma, bali kutambua nguvu zao na kusalia kujitolea kwa mabadiliko ya muda mrefu ya kimfumo.

Uadilifu (Integrity)

Kushughulikia simulizi kwa maadili (si kama bidhaa ya biashara) kupitia ridhaa madhubuti, uwazi, na usimamizi wa rasilimali wenye uwajibikaji.

Ushirikiano (Collaboration)

Kuunganisha uzoefu halisi wa maisha na mifumo inayowajibika pamoja na walezi, vijana, asasi za kiraia, na mamlaka za mitaa.

UTU. UWAJIBIKAJI. ULINZI WA USALAMA. HESHIMA.

β€œHaya si shughuli za programu tu. Hivi ndivyo tunavyofanya kazi.”

Map data sourced via SimpleMaps GIS Data under CC BY 4.0.

Uko tayari kuunda simulizi ya mabadiliko?

Ungana na Her Story Tanzania na usaidie ushahidi unaoongozwa na jamii, usimulizi wa kimaadili wa hadithi, na mifumo ya utetezi ya ndani.